Gabatarwa
Ana haifar da sauti daga motsin ruwa ta hanyar bawul.Sai kawai lokacin da sautin da ba a so ba shine ake kira 'amo'.Idan hayaniyar ta wuce wasu matakan to zai iya zama haɗari ga ma'aikata.Surutu kuma kayan aikin bincike ne mai kyau.Yayin da sauti ko amo ke haifar da gogayya, hayaniyar da ta wuce kima na nuna yuwuwar lalacewar da ke faruwa a cikin bawul.Lalacewar na iya haifar da gogayya da kanta ko girgiza.
Akwai manyan hanyoyin hayaniya guda uku:
-Jijjiga injina
- Hydrodynamic amo
- Aerodynamic amo
Jijjiga Injiniya
Jijjiga injina alama ce mai kyau na lalacewar abubuwan bawul.Domin amo da ake haifar yawanci ba ta da ƙarfi da mita, gabaɗaya ba matsalar tsaro ba ce ga ma'aikata.Jijjiga ya fi matsala tare da bawuloli masu tushe idan aka kwatanta da bawul ɗin keji.Cage bawul suna da babban yanki na tallafi don haka ba su da yuwuwar haifar da matsalolin girgiza.
Hydrodynamic Noise
Ana samar da hayaniya ta ruwa a cikin ruwa mai gudana.Lokacin da ruwan ya wuce ta hanyar ƙuntatawa kuma canjin matsa lamba ya faru yana yiwuwa ruwan ya haifar da kumfa.Wannan ake kira walƙiya.Cavitation kuma matsala ce, inda kumfa ke samuwa amma sai ya rushe.Hayaniyar da ake haifar gabaɗaya baya haɗari ga ma'aikata, amma alama ce mai kyau
na yuwuwar lalacewa ga abubuwan datsa.
Aerodynamic Noise
Hayaniyar iska tana haifar da turɓayar iskar gas kuma shine babban tushen hayaniya.Matakan hayaniyar da aka haifar na iya zama haɗari ga ma'aikata, kuma sun dogara da adadin kwarara da raguwar matsa lamba.
Cavitation da walƙiya
walƙiya
Walƙiya shine matakin farko na cavitation.Koyaya, yana yiwuwa walƙiya ta faru da kanta ba tare da cavitation ba.
Walƙiya yana faruwa a cikin ruwa yana gudana lokacin da wasu ruwan ya canza har abada zuwa tururi.Ana kawo wannan ta hanyar raguwar matsa lamba don tilasta ruwa ya canza zuwa yanayin gas.Ragewar matsa lamba yana haifar da ƙuntatawa a cikin magudanar ruwa da ke haifar da mafi girma ta hanyar ƙuntatawa kuma saboda haka rage matsa lamba.
Manyan matsalolin guda biyu da ke haifar da walƙiya sune:
– Zabewa
– Rage iya aiki
Zazzagewa
Lokacin da walƙiya ya faru, magudanar ruwa daga mashin ɗin bawul ɗin ya ƙunshi ruwa da tururi.Tare da ƙara walƙiya, tururi yana ɗaukar ruwa.Yayin da saurin magudanar ruwa ke ƙaruwa, ruwan yana aiki kamar ƙwaƙƙwaran barbashi yayin da ya bugi sassan ciki na bawul.Za'a iya rage saurin kwararar fitarwa ta hanyar ƙara girman mashin ɗin wanda zai rage lalacewa.Zaɓuɓɓuka na amfani da kayan taurara wani bayani ne.Bawuloli na kusurwa sun dace da wannan aikace-aikacen yayin da walƙiya ke faruwa a ƙasa daga ƙasa da datsa da haɗin bawul.
Rage Ƙarfi
Lokacin da magudanar ruwa ta ɗan canza zuwa tururi, kamar a yanayin walƙiya, sararin da ya mamaye yana ƙaruwa.Saboda raguwar da ake samu, ƙarfin bawul ɗin don ɗaukar manyan kwararar ruwa yana iyakance.Choked kwarara shine kalmar da ake amfani da ita lokacin da aka iyakance ƙarfin kwarara ta wannan hanyar
Cavitation
Cavitation iri ɗaya ne da walƙiya sai dai an dawo da matsa lamba a magudanar ruwa ta yadda tururi ya koma ruwa.Matsi mai mahimmanci shine matsa lamba na ruwa.Walƙiya yana faruwa ne kawai a ƙasan dattin bawul lokacin da matsa lamba ya faɗi ƙasa da matsa lamba, sannan kumfa suna rushewa lokacin da matsin ya dawo sama da matsa lamba.Lokacin da kumfa suka ruguje, suna aika da matsananciyar girgizawa cikin rafi.Babban damuwa tare da cavitation, shine lalacewa ga datsa da jikin bawul.Farkon faɗuwar kumfa ne ke haifar da hakan.Dangane da girman cavitation da aka haɓaka, tasirin sa na iya zuwa daga a
Sauti mai laushi mai laushi tare da ɗan ko babu kayan aiki lalacewa ga shigarwa mai hayaniya yana haifar da mummunar lalacewa ta jiki ga bawul da bututun ƙasa.
Hayaniyar da aka samar ba ita ce babbar damuwa ba daga ra'ayi na aminci na sirri, saboda yawanci yana da ƙarancin mita da ƙarfi kuma don haka ba ya haifar da matsala ga ma'aikata.
Lokacin aikawa: Afrilu-13-2022